- 29/05/2024 04:02:00 AM
- Đã xem: 71
- Phản hồi: 0
Trao đổi với Thanh Niên, ông Hoàng Nam, Phó chủ tịch UBND tỉnh Quảng Trị, Trưởng ban tổ chức Lễ hội Vì hòa bình lần thứ nhất cho rằng Việt Nam là 1 đất nước yêu chuộng hòa bình, lịch sử đã chứng minh điều này. Ngay trong truyền thuyết về Thánh Gióng, sau khi dẹp tan giặc Ân thì cưỡi ngựa sắt về trời. Hay trong câu chuyện về vua Lê Thái Tổ, sau khi đánh thắng giặc cũng ra hồ Gươm hoàn trả gươm cho Rùa thần. Hay bao lần ông cha ta đánh thắng ngoại xâm, vẫn cấp áo, ngựa, lương thực… cho những kẻ bại trận trở về nước.